;

Bộ chuyển đổi quang điện POE công nghiệp OPT-IES2012P

Bộ chuyển đổi quang điện POE công nghiệp OPT-IES2012P

OPT-IES2012P là bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp POE cung cấp 1 cổng quang SFP  và 2 cổng POE 10/100/1000Base-TX tương thích chuẩn IEEE802.3af (15.4W) và IEEE802.3at (30W).

Bộ chuyển đổi giúp cung cấp nguồn cho các thiết bị POE đầu cuối lên đến 30W mỗi cổng, giảm bớt chi phí đi dây. Nhiệt độ hoạt động rộng, có thể làm việc ở ngoài trời nhiệt độ cao -40°C đến 85°C, nguồn nuôi dự phòng, chế độ bảo vệ theo chuẩn IP40. Được sử dụng cho các hệ thống camera giám sát ngoài trời, hệ thống tự động hóa .. có môi trường khí hậu khắc nghiệt, độc hại.

Chức năng chính

Giải pháp Ethernet xanh với thiết kế tiêu thụ điện năng cực thấp

Nhiệt độ hoạt động tiêu chuẩn và rộng

Tuân thủ đàm phán tự động theo chuẩn IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x

Tương thích chuẩn POE IEEE 802.3at, IEEE 802.3af

Hỗ trợ nhận biết, phân loại và kết nối tới thiết bị hỗ trợ POE (PD)

Hỗ trợ tự động kết nối MDI / MDIX

Đèn LED hiển thị tình trạng làm việc của thiết bị

Hỗ trợ nguồn dự phòng

Hỗ trợ lên đến 10K Byte Jumbo frames

Hỗ trợ 8K địa chỉ MAC

Bảo vệ theo chuẩn IP40

Thông số kỹ thuật

Giao diện: 2 cổng Ethernet POE 10/100/1000Base-Tx và 1 cổng quang SFP 1000Base-Fx

Bước sóng quang: Singlemode 1310nm và 1550nm, Multi mode 850nm

Khoảng cách truyền quang lên đến 120km với cáp singlemode

Giao diện kết nối quang SFP

Đường kính sợi quang: singlemode 8.3μm, 8.7μm, 9μm và 10μm; multimode 50, 62.5 và 100μm

Cổng Ethernet tiêu chuẩn IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE 802.3x, IEEE 802.3ab, IEEE 802.3z, IEEE802.3af, IEEE802.3at

Cáp kết nối Ethernet: Cat 5/5e/6 UTP

Tốc độ 10Mbps, 100Mbps, 1000Mbps chế độ full-Duplex và Half-Duplex

Giao diện kết nối RJ-45, tự động kết nối MDI/MDI-X

Bảng địa chỉ MAC: 8K

Bộ nhớ đệm 1Mbit

Độ trễ chuyển mạch <5μs

LED chỉ thị: Power, Status, Speed, FX Link/Act, TX Link/Act

Thông số POE

Công suất đầu ra: PoE 48V DC

Dạng cung cấp nguồn POE: End-Span

Chân cấp nguồn POE: 1/2(+), 3/6(-)

Công suất PoE: tối đa 30W cho mỗi cổng POE

Yêu cầu nguồn

Nguồn nuôi: 48VDC
Tiêu hao: 3.8W(no PD), 63.8W(full PD)

Bảo vệ quá tải: hỗ trợ

Bảo vệ đảo chiều nguồn: hỗ trợ

Bảo vệ dự phòng nguồn: hỗ trợ

Giao diện vật lý          

Khuôn vỏ: hợp kim
Chế độ bảo vệ: IP40
Kích thước 36 x 120 x 103mm
Trọng lượng: 0.4Kg
Cài đặt: DIN-Rail hoặc Panel Mounting

Môi trường làm việc

Nhiệt độ hoạt động: -40°C đến +85°C
Nhiệt độ lưu trữ: -40°C đến +85°C
Độ ẩm trung bình: 10% đến 95%RH (không ngưng tụ)

Độ ẩm lưu trữ: 5% đến 95%RH (không ngưng tụ)

Tiêu chuẩn công nghiệp

EMI: FCC/CE/LVD/EMC

EMS:

IEC61000-4-2 (ESD): ±8kV (contact), ±15kV (air)

IEC61000-4-3 (RS): 10V/m (80MHz-2GHz)

IEC61000-4-4 (EFT): Power Port: ±4kV; Data Port: ±2kV

IEC61000-4-5 (Surge): Power Port: ±2kV/DM, ±4kV/CM; Data Port: ±2kV

IEC61000-4-6 (CS): 3V (10kHz-150kHz); 10V (150kHz-80MHz)

IEC61000-4-16 (Common mode conduction): 30V (cont.), 300V (1s)

Shock: IEC 60068-2-27

Free Fall: IEC 60068-2-32

Vibration: IEC 60068-2-6

Bảo hành: 5 năm

Thông tin đặt hàng

OPT-IES2012P           Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp gigabit 2 cổng POE, 1 cổng quang SFP

Tùy chọn module quang SFP

SFP-SX-MM-0205I    Module quang SFP công nghiệp 1.25G,850nm,0.5km,LC

SFP-SX-MM-0220I    Module quang SFP công nghiệp 1.25G,1310nm,20km,LC

SFP-SX-MM-0240I    Module quang SFP công nghiệp 1.25G,1310nm,40km,LC

SFP-SX-MM-0280I    Module quang SFP công nghiệp 1.25G,1550nm,80km,LC

 

Tham khảo thêm các loại bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp khác mà công ty chúng tôi cung cấp:

https://switchquang.com/category_products/bo-chuyen-doi-quang-dien-cong-nghiep/