;

Bộ chuyển đổi quang điện Korea (none china)

Bộ chuyển đổi quang điện Korea (none china)

Bộ chuyển đổi quang điện OP-ECS16221 là loại converter – chuyển đổi quang điện có xuất xứ KoreaHàn Quốc. Là loại converter đã được Công Ty TNHH Công Nghệ Mạng Viễn Thông Thanh Bình cung cấp cho các dự án có yêu cầu nguồn gốc xuất xứ thiết bị không phải là của Trung Quốc (none china) như là các dự án của bên Bộ công an, Cục viễn thông và cơ yếu, Quân Đội …

Bộ chuyển đổi quang điện none china tương thích chuẩn IEEE802.3,IEEE802.3u, IEEE802.3x. Thiết kế để chuyển đổi tín hiệu Ethernet 10/100/1000Base-T (RJ45) sang tín hiệu quang 10/100/1000Base-F (SC/FC/ST) giúp mở rộng hệ thống mạng. Khoảng cách truyền tối đa lên đến 120km đối với cáp quang Singlemode

Bộ chuyển đổi quang điện Korea gồm có 2 loại:

+ 1 sợi quang (truyền và nhận tín hiệu trên 1 sợi quang)

+ 2 sợi quang ( 1 sợi truyền TX và 1 sợi nhận RX) và đều chung 1 cổng đầu ra là giao diện Ethernet RJ45.

Converter Korea gồm 6 đèn LED hiển thị tình trạng làm việc của thiết bị: trạng thái nguồn, liên kết, tốc độ …Có thể tự động cấu hình full duplex hoặc half duplex.

Thiết kế bộ chuyển đổi quang điện korea này tương đối nhỏ gọn, độ ổn định, tin cậy mang lại hiệu quả, chi phí cho hệ thống của bạn. Tương tự bộ chuyển đổi quang điện của các hãng khác, bộ chuyển đổi quang điện none china cũng có thể được sử dụng độc lập hoặc gắn RACK 19inch 2U (16slots) tập trung để không phải sử dụng nhiều nguồn cắm làm cho hệ thống, tủ rack tập trung được gọn gàng.

 

Thông số, hiệu xuất của converter korea

1: Tốc độ: 10/100/1000 Mbps

2: Bước sóng quang 850nm và 1310nm, 1550nm đối với khoảng cách truyền quang 60Km trở lên

3: Định dạng sợi quang: singlemode 9/125 và multimode 50/125

4: Kết nối quang SC/UPC, ST/UPC hoặc FC/UPC

5: Khoảng cách truyền quang KM: 20, 40, 60, 80, 100, 120

6: Nguồn cấp: 2A, 5VDC

 

Đèn Led thiết bị

FX xanh: Sáng khi kết nối tốt, nháy khi đang hoạt động

FDX xanh: Sáng khi chế độ Fulduplex đang hoạt động

TX xanh: Sáng khi kết nối tốt, nháy khi đang hoạt động

1000 xanh: Sáng khi hoạt động ở tốc độ 1000Mbps

100 xanh: Sáng khi hoạt động ở tốc độ 100Mbps

POW xanh: Sáng khi nguồn cấp tốt.

 

Danh sách đi kèm

Đi kèm bộ chuyển đổi quang điện bao gồm:

+ 1 bộ chuyển đổi quang điện

+ 1 nguồn kết nối

+ 1 sách hướng dẫn sử dụng

 

Cài đặt Converter korea

Đối với thiết bị dạng độc lập (standalone)

Xác minh nó phù hợp với quốc gia của bạn

Kết nối nguồn vào thiết bị

Kiểm tra và kết nối cáp UTP theo chuẩn IEEE802.3, có 2 loại T568A T568B

Kết nối sợi quang (chú í đối với loại 2 sợi thì nối chéo TX-RX và RX-TX)

 

Bộ chuyển đổi quang điện OP-ECS11211-20 tốc độ 10/100Mbps, 20KM, SC duplex, 5VDC

Bộ chuyển đổi quang điện OP-ECS16221-20 tốc độ 10/100/1000Mbps, 20KM, SC duplex, 5VDC

là 2 model đã được công ty chúng tôi cung cấp cho các dự án.

Thibft kế web bởi Hoangweb.com