;

Bộ chuyển đổi RS485/422 sang Quang MODEL277B

Bộ chuyển đổi RS485/422 sang Quang MODEL277B

MODEL277B (MODEL277B-S-SC-20KM) là bộ chuyển đổi tín hiệu nối tiếp RS485/422 sang  Quang giúp mở rộng khoảng cách kết nối các thiết bị RTU, PLC … sử dụng tín hiệu RS485/422 đi xa. Bộ chuyển đổi truyền dẫn tín hiệu trong suốt có chức năng bảo vệ, cách lý quang tốt, làm việc ổn định.

Bộ chuyển đổi RS485/422 sang Quang được sử dụng nhiều trong các hệ thống điều khiển tự động hóa, scada, ngân hàng, điện công nghiệp …/

Chức năng chính

Mở rộng khoảng cách truyền tín hiệu RS485/422 lên đến 120KM đối với cáp quang Singlemode

Chế độ truyền không đồng bộ, điểm tới điểm, tốc độ 500Kbp

Cắm là chậy, không phải cấu hình, hỗ trợ cắm nóng

Bảo vệ tăng áp 600W, chế độ bảo vệ 15KV ESD

Nguồn ngoài 5VDC

Cổng nối tiếp RS485/422

Tiêu chuẩn EIA RS-485, RS422

Tín hiệu nối tiếp RS422: T+, T-, R+, R-, GND

Tín hiệu nối tiếp RS485: D+, D-, GND

Chế độ làm việc: không đồng bộ, điểm tới điểm hoặc đa điểm, 2 dây Half duplex hoặc 4 dây Full duplex

Tốc độ: 300~500Kbps, tự động phát hiện tín hiệu, tốc độ, thời gian trễ bằng 0

Khoảng cách truyền RS485/422: 1.2KM ở tốc độ 9600bps

Số nhóm tối đa: 128 nhóm (RS485/422)

Cổng bảo vệ: Bảo vệ tăng áp 600W, chế độ bảo vệ 15KV ESD

Cổng Quang

Tùy chọn kết nối quang: SC/ST/FT …

Cáp quang:

SingleMode: 8.3/125,8.7/125,9/125 hoặc 10/125um

Muti-Mode: 50/125,62.5/125 hoặc 100/125 um

Tùy chọn khoảng cách truyền: 20, 40, 60, 80, 100, 120KM (cáp SM), 2KM (cáp MM)

Bước sóng quang: 550nm, 1310nm,1550nm

Yêu cầu nguồn

Nguồn nuôi: nguồn ngoài 5VDC
Tiêu hao: 120mA

Môi trường làm việc

Nhiệt độ hoạt động: -10°C đến +60°C
Nhiệt độ lưu trữ: -40°C đến +85°C
Độ ẩm trung bình: 5% đến 95% (không ngưng tụ)

Kích thước: 94.0× 71.0× 26.0mm

Khuôn vỏ: Hợp kim

Màu sắc: Trắng

Trọng lượng 230g

Thông tin đặt hàng

MODEL277B-M-SC-2KM    1 cổng RS485/422 sang Quang Multimode SC 2KM

MODEL277B-S-SC-20KM   1 cổng RS485/422 sang Quang Singlemode SC 20KM

MODEL277B-S-SC-40KM   1 cổng RS485/422 sang Quang Singlemode SC 40KM

MODEL277B-S-SC-60KM   1 cổng RS485/422 sang Quang Singlemode SC 60KM

MODEL277B-S-SC-80KM   1 cổng RS485/422 sang Quang Singlemode SC 80KM

MODEL277B-S-SC-100KM 1 cổng RS485/422 sang Quang Singlemode SC 100KM

MODEL277B-S-SC-120KM 1 cổng RS485/422 sang Quang Singlemode SC 120KM

 

 Tham khảo thêm các loại bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang quang khác mà công ty chúng tôi cung cấp:

https://switchquang.com/category_products/bo-chuyen-doi-rs232485422-sang-quang/

Thibft kế web bởi Hoangweb.com