;

Bộ chuyển đổi RS232 sang Quang TCF-90

Bộ chuyển đổi RS232 sang Quang TCF-90

TCF-90 là bộ chuyển đổi tín hiệu nối tiếp RS232 sang tín hiệu quang của hãng Moxa sản xuất, nó giúp mở rộng khoảng cách sử dụng kết nối tín hiệu RS232 bằng sợi cáp quang, lên đến 40Km đối với cáp quang Singlemode.

Có thể sử dụng nguồn cấp ngoài hoặc nguồn cấp từ cổng nối tiếp RS232. Thiết bị có khả năng bảo vệ, cách ly điện, chống nhiễu EMI / RFI…

Chức năng cấp nguồn từ cổng nối tiếp RS232

Kết nối thiết bị nối tiếp Rs232 tới TCF-90 một cách dễ dàng, giao diện kết nối quang ST giúp việc kết nối dữ liệu giữa các tòa nhà, văn phòng, khu điều hành điều khiển …một cách dễ dàng và nhanh chóng. Được sử dụng trong các môi trường công nghiệp cho các ứng dụng yêu cầu truyền thông an toàn.

Đèn Led hiển thị tình trạng làm việc

Thiết bị có đèn LED hiển thị giúp cho việc kiểm tra tình trạng hoạt động của thiết bị một cách dễ dàng và nhanh chóng. Kết nối thiết bị chuyển đổi RS232 sang Quang TCF-90 với cổng RS232 của thiết bị và chuyển công tắc SW4 sang chế độ kiểm tra, nếu đèn LED nguồn của thiết bị sáng thì thiết bị hoạt động tốt, nếu đèn LED không sáng thì bạn cần gắn nguồn bên ngoài vào thiết bị TCF-90, để đủ điện cho thiết bị hoạt động.

Tùy chọn nguồn điện bên ngoài

Trong hầu hết các trường hợp thì TCF-90 thường có thể hoạt động mà không cần kết nối nguồn. Tuy nhiên có thể sử dụng nguồn cấp từ USB, nguồn điện DC trong trường hợp không có sẵn, cả 2 tín hiệu RTS/DTR đặt là OFF hoặc chip giao diện nối tiếp của thiết bị kèm theo cung cấp nguồn thấp hơn.

Giao diện nối tiếp RS232

Số cổng: 1

Cổng nối tiếp: RS-232

Điều khiển luồng: ADDC® (automatic data direction control) for RS-485

Giao diện: DB9 female

Tốc độ truyền: 300 bps đến 115.2 kbps

Giao diện RS232: TxD, RxD, RTS, CTS, DTR, DSR, DCD, GND

Giao diện Quang

Cổng quang: ST/SC…

Loại cáp quang: Singlemode, Multimode

Bước sóng quang: 850nm, 1310nm

Đường kính sợi quang: 50/125 µm 800 MHz, 62.5/125 µm, 500 MHz

Khoảng cách truyền quang: 5KM, 40KM

Nguồn cấp

Nguồn cấp: 20 mA @ 12 VDC

Nguồn vào: 5 đến 12 VDC

Số nguồn: 1

Bảo vệ quá tải: có

Tiêu hao nguồn: 20 mA @ 12 VDC

Nguồn đầu vào: Power input jack

Kích thước, khuôn vỏ

Vỏ: nhựa

Bảo vệ theo chuẩn IP30

Kích thước: 42 x 80 x 22 mm (1.65 x 3.15 x 0.87 in)

Trọng lượng: 150 g (0.33 lb)

Cài đặt: Desktop

Điều kiện làm việc

Nhiệt độ  làm việc: 0 đến 60°C (32 to 140°F)

Nhiệt độ lưu trữ: -20 đến 75°C (-4 to 167°F)

Độ ẩm trung bình: 5 đến 95% (không ngưng tụ)

Tiêu chuẩn đáp ứng

EMC EN 55032/24

EMI CISPR 32, FCC Part 15B Class A

EMS

IEC 61000-4-2 ESD: Contact: 4 kV; Air: 8 kV

IEC 61000-4-3 RS: 80 MHz to 1 GHz: 3 V/m

IEC 61000-4-4 EFT: Power: 0.5 kV; Signal: 0.5 kV

IEC 61000-4-5 Surge: Power: 2 kV; Signal: 1 kV

IEC 61000-4-6 CS: 150 kHz to 80 MHz: 3 V/m; Signal: 3 V/m

IEC 61000-4-8 PFMF

Kiểm thử môi trường

IEC 60068-2-1

IEC 60068-2-14

IEC 60068-2-2

IEC 60068-2-3

Safety EN 60950-1, IEC 60950-1

Vibration IEC 60068-2-6

Thời gian hoạt động trung bình: 2,272,562 giờ

Tiêu chuẩn: Telcordia (Bellcore), GB

Thông tin đặt hàng

TCF-90-M-ST             Bộ chuyển đổi RS232 sang Quang Multimode, ST

TCF-90-S-ST              Bộ chuyển đổi RS232 sang Quang Singlemode, ST

TCF-142-M-SC           Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang Multimode, SC

TCF-142-M-SC-T       Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang Multimode, SC, nhiệt độ rộng

TCF-142-S-SC            Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang Singlemode, SC

TCF-142-S-SC-T        Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang Singlemode, SC, nhiệt độ rộng

TCF-142-M-ST           Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang Multimode, ST

TCF-142-M-ST-T        Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang Multimode, ST, nhiệt độ rộng

TCF-142-S-ST            Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang Singlemode, ST

TCF-142-S-ST-T         Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang Singlemode, ST, nhiệt độ rộng

TCF-142-M-SC-RM   Card chuyển đổi RS232/485/422 sang quang, Multimode SC

TCF-142-M-ST-RM    Card chuyển đổi RS232/485/422 sang quang, Multimode ST

TCF-142-S-SC-RM    Card chuyển đổi RS232/485/422 sang quang, Singlemode SC

TCF-142-S-ST-RM     Card chuyển đổi RS232/485/422 sang quang, Singlemode ST

TRC-190-AC              Rack tập trung 19 khe card chuyển đổi RS232/485/422 sang quang, VAC

TRC-190-DC-48         Rack tập trung 19 khe card chuyển đổi RS232/485/422 sang quang, VDC

TRC-2190-AC            Rack tập trung 18 khe card chuyển đổi RS232/485/422 sang quang, VAC

TRC-2190-DC-48       Rack tập trung 18 khe card chuyển đổi RS232/485/422 sang quang, VDC

 

—-> Tham khảo thêm các bộ chuyển đổi tín hiệu Serial Rs232/485/422 sang quang khác mà công ty chúng tôi cung cấp:

https://switchquang.com/category_products/bo-chuyen-doi-rs232485422-sang-quang/

Thibft kế web bởi Hoangweb.com