;

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp OPT-GY2012

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp OPT-GY2012

OPT-GY2012 là loại thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang sang tín hiệu Giga Ethernet (điện), cung cấp 2 cổng Ethernet Gigabit và 1 cổng quang SFP gigabit.

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp được thiết kế đặc biệt để làm việc trong môi trường công nghiệp khắc nhiệt, chịu nhiệt độ cao, áp suất lớn …được chứng nhận bởi UL508 and UL Class 1 Div 2. Thiết kế nguồn dự phòng, bảo vệ theo chuẩn IP40, đáp ứng các yêu cầu chuẩn công nghiệp lớp 4.

Chức năng chính

Giải pháp Ethernet xanh với thiết kế tiêu thụ điện năng cực thấp

Nhiệt độ hoạt động tiêu chuẩn và rộng

Tuân thủ đàm phán tự động theo chuẩn IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE802.3z, IEEE802.3ab, IEEE 802.3x

Mở rộng khoảng cách từ 0.5km (sợi Mutlimode) đến 120km (sợi singlemode)

Hỗ trợ tự động kết nối MDI / MDIX

Đèn LED hiển thị tình trạng làm việc của thiết bị

Hỗ trợ lên đến 10K Byte Jumbo frames

Hỗ trợ 8K địa chỉ MAC

Bảo vệ theo chuẩn IP40

Thông số kỹ thuật

Giao diện: 2 cổng Ethernet 10//100/1000Base-Tx và 1 cổng quang 1000Base-Fx

Bước sóng quang: Singlemode 1310nm và 1550nm, Multi mode 1310nm

Khoảng cách truyền quang lên đến 120km với cáp singlemode, Multimode 550M

Tùy chọn giao diện kết nối quang SFP

Đường kính sợi quang: singlemode 8.3μm, 8.7μm, 9μm và 10μm; multimode 50, 62.5 và 100μm

Cổng Ethernet tiêu chuẩn IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE 802.3ab, IEEE802.3x

Tốc độ 10Mbps, 100Mbps, 1000Mbps chế độ full-Duplex và Half-Duplex

Giao diện kết nối RJ-45, tự động kết nối MDI/MDI-X

Bảng địa chỉ MAC: 8K

Bộ nhớ đệm 1Mbit

Độ trễ chuyển mạch <5μs

LED chỉ thị: Power, Status, Speed, FX Link/Act, TX Link/Act

Yêu cầu nguồn

Nguồn nuôi: 12VDC~48VDC
Tiêu hao: 4.5W

Bảo vệ quá tải: hỗ trợ

Bảo vệ đảo chiều nguồn: hỗ trợ

Bảo vệ dự phòng nguồn: hỗ trợ

Giao diện vật lý          

Khuôn vỏ: hợp kim
Chế độ bảo vệ: IP40
Kích thước 36 x 120 x 103mm
Trọng lượng: 0.42Kg
Cài đặt: DIN-Rail hoặc Panel Mounting

Môi trường làm việc

Nhiệt độ hoạt động: -40°C đến +85°C
Nhiệt độ lưu trữ: -40°C đến +85°C
Độ ẩm trung bình: 10% đến 95%RH (không ngưng tụ)

Độ ẩm lưu trữ: 5% đến 95%RH (không ngưng tụ)

Tiêu chuẩn công nghiệp

EMI: FCC/CE/LVD/EMC

EMS:

IEC61000-4-2 (ESD): ±8kV (contact), ±15kV (air)

IEC61000-4-3 (RS): 10V/m (80MHz-2GHz)

IEC61000-4-4 (EFT): Power Port: ±4kV; Data Port: ±2kV

IEC61000-4-5 (Surge): Power Port: ±2kV/DM, ±4kV/CM; Data Port: ±2kV

IEC61000-4-6 (CS): 3V (10kHz-150kHz); 10V (150kHz-80MHz)

IEC61000-4-16 (Common mode conduction): 30V (cont.), 300V (1s)

Shock: IEC 60068-2-27

Free Fall: IEC 60068-2-32

Vibration: IEC 60068-2-6

Bảo hành: 5 năm

Thông tin đặt hàng

OPT-GY2012             Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp 2 cổng giga Ethernet + 1 cổng quang SFP gigabit

Tùy chọn SFP

SFP-SX-MM-0205I    Module quang SFP công nghiệp 1.25G, 850nm, 0.5km, LC

SFP-SX-MM-0220I    Module quang SFP công nghiệp 1.25G, 1310nm, 20km, LC

SFP-SX-MM-0240I    Module quang SFP công nghiệp 1.25G, 1310nm, 40km, LC

SFP-SX-MM-0280I    Module quang SFP công nghiệp 1.25G, 1550nm, 80km, LC

 

Tham khảo thêm các loại bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp khác mà công ty chúng tôi cung cấp:

https://switchquang.com/category_products/bo-chuyen-doi-quang-dien-cong-nghiep/

Thibft kế web bởi Hoangweb.com